dj.soda-rayong-fanclub

dj.soda-rayong-fanclub

Welcome to dj.soda fanclub

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
June 2017
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
2627282930  
CalendarCalendar
Latest topics
Forum
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 152 คน
สมาชิกล่าสุดคือ luckarisa

Post ทั้งหมด 2935 หัวข้อ in 341 subjects
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 1 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 1 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 11 คน เมื่อ Thu Jun 27, 2013 1:38 pm
Top posters
soda@KT

Oshi

สหายปราย (ปราย จักรพล)

zapjapan

•ปลายฟ้า•

~สหายปราย~

คุ ง น้ อ ง น า ง

aphutsaprong

phantom

pukem

Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Social bookmarking
Social bookmarking Digg  Social bookmarking Delicious  Social bookmarking Reddit  Social bookmarking Stumbleupon  Social bookmarking Slashdot  Social bookmarking Yahoo  Social bookmarking Google  Social bookmarking Blinklist  Social bookmarking Blogmarks  Social bookmarking Technorati  

Bookmark and share the address of dj.soda-rayong-fanclub on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of dj.soda-rayong-fanclub on your social bookmarking website
Affiliates
free forum

Share | 

วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
soda@KT
Admin
Admin

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue Nov 17, 2009 8:16 am

First topic message reminder :

นางสาวณัฐากาญจน์ บุญปก

เกิด 4 พย.2526 อายุ 26 ปี

กำลังศึกษา มสธ. นิเทศศาสตร์เอกวิทยุกระจายเสียง ปี 2 แล้วค่ะ

ประสบการณ์ที่ผ่านมา คลื่น 103.75MHz. 88.50 MHz. 90.00 MHz. 102.75 MHz.

รับทำสปอตบ้าง ยังฝึกๆอยู่ค่ะ อิอิ

ที่มาสั้นๆ มั๊ง คะ ....ลองอ่านดูนะอาจีกำลังใจขึ้นก็ได้ค่ะ

ถ้าถามตอนเด็ก ว่า .. โตขึ้นอยากเป็นอารายค้า

จำไม่ได้อ่ะ ว่าตอนนั้นอยากเป็นอาราย แต่...

ตอนนี้ รักอาชีพดีเจที่สุดเลย รักมันตั้งแต่เมื่อไหร่ น้า...

ดีเจ...1 ในอาชีพที่วัยรุ่นฝันอยากจะเป็น

ถามว่าโซดาเคยฝันอยากเป็นไม๊ หุหุ..ม่ายยยยเลย

อะไรที่ต้องใช้ความสามารถ ต้องแสดงออก ไม่เอาอ่ะ

เพราะตอนเด็กๆๆ โซดาขี้อายมาก ไม่กล้าพูด

ไม่กล้าแสดงออก จำได้ว่า คุณครูให้ออกไปอ่านหนังสือ

หน้าห้อง ฉี่ราดเลยนะ ตัวสั่น ร้องไห้ เพื่อนล้อไปหลายวัน

เลยเกลียดอะไรที่ต้องแสดงออก

ตอนเด็กๆๆ โซดาไม่มีอะไรโดดเด่นเลย เรียบร้อย ไม่ชอบ

ทำกิจกรรม เพราะตอนอยู่ประถมคุณครูจะชอบเด็กที่หน้าตา

น่ารักๆ ซึ่งโซดาหน้าตาไม่อำนวย ลองนึกภาพนะ ตัวผอมๆ

หัวโตๆๆ แก้มตอบ ผมม้า หน้าบึ้งตลอดเวลา ตัวดำๆๆอ่ะ

เห้อ.......เด็กๆๆนี่มีรัยฝังใจเยอะเลย ประมาณว่าเก็บกด

พอมาถึงช่วงมัธยม ค่อยเข้ากะคุณครูได้หน่อยเพราะส่วนดี

ของโซดาก้อมีนะ เรียนดี เรียบร้อย ครูมัธยมเค้าชอบใช้ง่าย

ให้ทำอารายก้อทำ อ้อ..ช่วงนี้เริ่มพูดบ้างแล้วแต่ออกแนวไร้

สาระน่ะ

แล้วกล้าแสดงออกได้งัย ....ขี้อายขนาดนั้น ?????

อืม..

รู้สึกว่าจะกล้าแสดงออกตอนเรียน ปวช.เพราะไปคบค้า

กะกะเทยซะส่วนใหญ่ มานพาทำกิจกรรมสารพัด

แดนเซอร์ ลีดเดอร์ รำ กิจกรรมโรงเรียนเดี๊ยนเอาหมด

ถามว่าเปลี่ยนไปเลยมั้ย...เปลี่ยนนะ คนละคนเลย

บางทีการคบเพื่อน สิ่งแวดล้อม มันเปลี่ยนพฤติกรรมเรา

ได้เยอะนะ อะรัยที่มันเก็บไว้มันก้อได้แสดงออกบ้าง

นี่แระวัยรุ่นหละ น้องๆๆก้อเลือกคบเพื่อนบ้างก้อดีนะ

ได้เพื่นดีก้อดีไป ได้เพื่อนแย่เราก็ซวยไป.....

แล้ว...มาเป็นดีเจด้ายงัยไม่ได้ฝันไว้ซะหน่อย

พอเรียนจบ ปวช.บ้านฐานะไม่ค่อยดีงัย เลยไปทำงาน

เป็นสาวห้างนะ ขอบอก เป็นแคชเชียร์ได้เกือบ 2 ปี

ก้อเลื่อนตำแหน่งเป็นเจ้าหน้าที่การเงิน พี่ๆในแผนกพาฟัง

วิทยุ ติดดีเจกันงอมแงม เลยไปสมัครแฟนคลับดีเจกะเค้า

ซะง้าน....5555+ เป็นเอามาก เค้าก้อถามประวัติ

ต่างๆนานา มาตรงที่เค้าถามว่าฝันอยากเป็นอาราย ก้อไม่

ไม่ได้คิดไรตอบไปมั่วๆๆก้อไม่เคยฝันอ่ะ ..อยากเป็นดีเจ..

ทั้งๆๆที่ไม่เคยฝัน ไม่ได้อารัยเลย พูดก้อไม่เก่ง เห็นว่ามันเท่ดี

เสียงก้อไม่ดี แต่นั่นแระ โซดาจะถือว่า สวรรค์ชี้ทางละกัน

...ทางหัวหน้าสถานีเค้าโทรหาโซดาอยากเป็นจริงๆเหรอ

ดีเจอ่ะ โซดาก้อไม่คิดไรงัย ..อ๋อ เปล่าค่ะนู๋พูดไม่เป็นเลยค่ะ..

เค้าก้อใจดีนะบอกว่าไม่เป็นไรฝึกได้ อยากเป็นก้อส่งเดโม่

พร้อมเมื่อไหร่ก้อมาที่สถานีได้เลย " โอ้แม่เจ้า ชั้นจะได้เป็น

ดีเจ คลื่นที่ชั้นฟัง ทุกวันหรอเนี่ย ตายแล้วๆๆ ทามงัยดี ดีใจ

มันจะดีใจทำไม พูดก้อไม่เป็น "
เอางัยล่ะทีนี้ 555+ เชื่อมั้ย

เดี๊ยนลงทุนซื้อไมค์ตัวละ 99 บาท อัดเทป ส่งเดโม่ คร้า

ผ่าน ณ บัดดล เค้าอัญเชิญไปจัดรายการช่วงเช้า

สายๆก้อไปทำงาน ช่วงแรกๆๆ ก้อบอกเค้าว่า

นู๋ลองนะคะ เพราะนู๋พูดไม่เป็นอ่ะค่ะ เค้าก้อสอน

เกร็งค่ะ เค้าพูดไรกันล่ะ ชั้นไม่เป็น ทำไรไม่ถูกคนสอนก้อ

ดุ๊ ดุ ผิดนิดผิดหน่อยก้อว่า เห้อ เหนื่อยก้อเหนื่อย ท้อก้อท้อ

แต่ถอยไม่ได้ค่ะ คนดูถูกไว้เยอะ อ้อ ที่ทางสถานีเค้ารับ

เค้าบอกว่าเสียงเพราะ ต้องดังแน่ๆๆ เพิ่งรู้ตัวนะเนี่ย

ไม่เหงมีใครเคยบอก.... ประมาณ 1 ดือนใครที่ร่วมทำงาน

กะโซดาเค้าจะมองว่า ยัยนี่มานบ้ารึป่าว พูดคนเดียวก้อเป็น

โซดาซ้อม ฝึกตลอดเวลา ทำงาน กินข้าว ขับรถ พูดๆๆบ่นๆๆ

คนเดียวตลอด จนอยู่ตัว พูดได้แล้วค่ะแต่ยังไม่มีอะไรโดดเด่น

ก้อเริ่มฟังวิทยุคลื่นที่ดีเจเค้าพูดเก่งๆๆ ว่าเค้าพูดไรกัน

ทำงัยจะมีคนสนใจ ก้อเริ่มดีขึ้น จนถึงวันนี้ยังฝึกตัวเองตลอด

ไม่หยุดนิ่ง หาอารายใหม่ๆๆ มาเล่นในรายการ

โซดาทำได้แล้วค่ะ มีคนรักโซดา มีคนฟังโซดา

ทำงานที่นี่ได้ 3 เดือน มีปัญหากะหัวหน้าสถานี ซึ่งโซดาไม่ข

ขอเอ่ยถึงนะแด่วจะไปพาดพิงให้เค้าเสียหาย เพราะถึงยังงัย

โซดาก้อมีวันนี้เพราะเค้า เพราะพวกเค้าให้โอกาส โซดาไม่เคย

ลืมบุญคุณถึงแม้ว่าเค้าจะว่าเนรคุณ สารพัดที่เค้าว่า พอดีแฟนร

รายการเล่าให้ฟัง แต่นั่นแระเค้าก้อคือผู้มีพระคุณ ยังระลึกถึง

บุญคุณเสมอ

โซดาออกมาจากที่นั้นทั้งที่โซดาหลงรักอาชีพนี้เข้าแล้ว

ทำงัยดีล่ะ หาคลื่นใหม่ซิ..แต่..โซดาหาลูกค้าไม่เป็น

พูดเป็นอย่างเดียว ทำไงดี ๆๆๆๆๆ เครียด..กลุ้ม...

สวรรค์มาอีกแล้วค่ะช่วยโซดาอีกแล้วเจอคนรู้จักเปิดสถานีใหม่

โอ้ โอกาสมาแล้ว เค้าให้โซดาเฝ้าสถานี ปิด-เปิด จัดรายการ

เยอะมาก แต่ก้อเป็นการฝึกฝนที่ดีค่ะ ค่าแรงก้อคือค่าที่พัก

ก้อดีนะ ทำงาน 2 ที่ รายได้ไม่อยากจะพูดถึง แค่พูดๆๆ

แล้วก้อทำงานห้างไปด้วย 555 รายได้เกือบ 20000

แต่นั่นแระ มีขึ้นก้อต้องมีลง ....เริ่ม เหนื่อย ทำงาน 2 ที่

มีหลับในตอนขับรถไปทำงานที่ห้าง ก้อจัดถึงเที่ยงคืน

ต่อ ตี5 เสดก้อบึ่งรถไปทำงานก้อเลยตัดสินใจลาออกจากห้าง

โซดาเลือกจะเป็นดีเจเต็มตัว หาลูกค้าได้พอสมควร สนุกมากๆๆ

อยู่ที่นี่ได้ 7-8 เดือน ก้อไปสอบใบผู้ประกาศ เป็นอะไรที่

ภูมิใจมาก ผ่านฉลุยในรอบเดียว นึกขอบคุณครูภาษาไทยที่ให้

พื้นฐานมาดี ถึงเค้าจะโหดไปซักหน่อยก้อเหอะ

ตอนนี้ เท่ค่ะ ทั้งสถานีมีบัตรคนเดียว อย่านะคะอย่าแหยมอิชั้น

เชียว 555+

ลืมบอกไปว่าอยู่ที่นี่โซดาก้อป็อบนะ ไปไหนใครก้อรู้จัก แต่ก้อ

ยังไม่ลืมที่จะฝึกฝนตัวเองหาเอกลักษณ์ของตัวเองให้เจอ

แต่จริงๆแล้ว ตัวตนของโซดาเองก้อคือเอกลักษณ์ที่โดดเด่นที่

สุดแล้ว ขำๆๆน่า 555+

เคยมีคนบอกว่าโซดาเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ โซดาว่าสิ่งนี้มันเกิดมา

เพื่อโซดาเพราะตอนนี้โซดา ขาดมันไม่ได้แล้ว

หลายคนมีโอกาสง่ายกว่าโซดา ที่จะเข้ามา ณ จุดนี้

โดยที่ไม่ได้ทำมันด้วยใจรักจริง แต่โซดาเชื่อว่า หลายคน

ทำมันเพราะรักเหมือนโซดา.......

แต่การที่ทำด้วยใจรัก กับทำไปวันๆๆเพราะเค้าให้ทำเนื้องานที่

ออกมาโซดาว่ามันต่างกันนะ.........

โซดาเป็นดีเจวิทยุชุมชนเกือบ 2 ปี อ้อ โซดาทำงานหลายที่นะ

เฝ้าร้านเกมส์ เป็นพนักงานบัญญชีที่โรงแรมแห่งนึง จิงๆๆก้อ

อยู่ได้ไม่นานเพราะเรื่องของเวลาจัดสรรไม่ลงตัว แล้วช่วงนี้

ลูกค้าก้อเริ่มน้อยลง เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วย ทำงัยดี..ต้อง

เลือกแล้วหละว่าจะทำงานบัญชีซึ่งโซดาก้อทำได้ดีโอกาส

และอนาคตไกลทีเดียวแต่โซดาไม่ได้รักมัน

เป็นคุณจะเลือกอาราย ...ความฝันกะรายได้...

กลุ้มๆๆๆๆๆ........กำ ทางเลือกมาอีกค่ะ สถานีวิทยุ

คลื่นหลักที่เคยสมัครไว้ โทรตามให้ไปร่วมงาน ต๊ายยยยย

ชั้นจะได้ไปถึงฝันอีกจุดแล้ว ...แต่..เงินเดือนน้อยจังอ่ะ

ทามงัยดีๆๆๆๆ จะไปทางไหนดี ใจโซดามาคลื่นหลัก 80%

แต่คนรอบข้าง 100% ให้ไปทำบัญชีเพราะมันมั่นคง

โอกาสไกล แล้ว......แล้ว....โซดาจะไปสอบผู้ประกาศ

ทำซากไรเนี่ย สุดท้ายก้อต้องทำงานบัญชีหรอ...ไม่เอาอ่ะ

หาลูกค้าเอาก้อได้นี่...โซดาเลือกมาที่คลื่นหลัก คือที่นี่

102.75 MHz โซดาเคยบอกน้องๆๆเสมอว่า

โอกาสไม่ได้มาง่ายๆๆ ถ้ามาแล้วไม่คว้า เราจะเสียใจทีหลัง

ไม่ได้นะ หลายคนว่าโซดาว่าใช้อะไรคิด อย่าหวังน้ำบ่อหน้า

โซดาไม่ได้หวังน้ำบ่อหน้าแต่โซดาจะทำอ่ะบ่อข้างจะมีน้ำรึป่าว

ถ้าไม่เข้าไปดูจะรู้ได้งัย อาจจะมีสมบัติก้อได้

โซดาออกมาจากคลื่นชุมชน โดยบอกเฉพาะหัวหน้าสถานี

ไม่บอกใคร ที่นี่ให้โซดาเยอะเลย มีความสุขมากๆๆ

ส่วนรายได้ก้อไม่น้อยนะ..หุหุ..โอเค อยู่ได้

โซดาทำงานเต็มที่ค่ะ แต่ก้อมีบ้างที่ออกจะเบื่อๆ เซงๆๆ

ท้ออ่ะ อารมณ์ไม่ไป แต่ก้อพยายามเติมฝัน เติมไฟของตัวเองตลอด

พยายามฟังดีเจที่เค้ามีคนฟังทั่วประเทศ เค้าทำได้เนาะ

โซดาอยากเป็นอย่างนั้น และนี่ก้อคือความฝันอีก 1 ก้าว

ที่โซดาจะทำ แต่จะได้หรือไม่......รอดูกันต่อไป

..โชคช่วยคนที่พร้อมเสมอ โซดาจึงต้องพร้อมที่จะเปลี่ยน

ไม่ว่าโอกาสจะมาเมื่อไหร่โซดาจะคว้าโดยไม่รีรอ.....

ขอให้ทุกคนที่มีความฝันพยายามให้ถึงที่สุด

แต่ความพยายามกับดันทุรังมันต่างกันนะแยกให้ออก

เราต้องรู้จักสู้และถอยเพื่อตั้งหลัก ขอให้ทุกคนที่มีฝัน

ไปถึงฝันก้อละกันนะ

*-* โซดายังไปม่ถึงครึ่งของความฝันโซดาเลย*-*

โซดาทำได้อย่างมีความสุขที่สุดได้วันนี้เพราะกำลังใจดีดี

จากคนฟังทุกคนค่ะ

……………………………………………………………………………….

17 พ.ย.52

จริงๆ ตั้งแต่ 31 มกราคม 2552 โซดาออกจากคลื่นหลัก กลับมาดูแล

คลื่นเก่า 88.5 ซิกม่าเอฟ เอ็ม แห่งนี้ด้วยเหตุผลหลายประการ

รู้สึกว่าโซดาจะมีปัญหากับการอยู่กับคนหมู่มากจริงๆ 555+

การออกจากราชดำริที่เคยใฝ่ฝัน มันก็มีเหตุผลอีกนั่นแหละค่ะ

แต่มาอยู่ 88.5 เป็นอะไรที่ท้าทายมากๆ ดูแลทุกอย่าง โตขึ้นมาก

กับงานนี้ เต็มที่ ทั้งแรงใจและแรงกาย สู้ตายค่ะ

ตอนนี้เริ่มเหนื่อยๆ เหนื่อยกับอะไรซ้ำ ๆ พยายามหาอะไรใหม่ๆมา

แต่มันก็ยังไม่ใช่ เป็นการบ้านที่ ยากพอสมควร แต่โซดาคิดว่า

โซดาทำได้นะ

แก้ไขล่าสุดโดย soda@KT เมื่อ Wed Apr 10, 2013 10:14 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://djsoda-fanclub.thai-forum.net

ผู้ตั้งข้อความ
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Sun May 02, 2010 6:44 pm

นอนก่ายหน้าผากอยู่บ้านคุ้มกว่ามั้ยเนี่ย

Oshi
คานทองนิเวศน์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Sun May 02, 2010 6:57 pm

ด้ายน้อยแถมแถมหัวทิ่วตกถัง...อาวเถอะถึงน้อยก้อย่างเปงเงิน... เหอเหอ
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Sun May 02, 2010 7:08 pm

อิอิ น่าสงสารถังพังรึเปล่าก็ไม่รู้ ฮือฮือ

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Sun May 02, 2010 7:13 pm

อาวกลับมาด้วยเนี๊ยะดึงม่ายออกม่ายมีคัยช่วยดึง sosad
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Mon May 03, 2010 7:30 am

5+++

ซวยแล้ว ถังหลวงดั้วรึป่าว เสียตังค่าเสียหายถังอีก ฮือฮือ

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Mon May 03, 2010 7:38 am

จุ๊ๆๆๆ....อย่าเอ็ดปาย...เดี๋ยวจ้าวก๊องมาตาม ฮือฮือ
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Mon May 03, 2010 8:49 am

แอ๊ะ กะจิเอาถังเค้าไปขายใช่มะนี่ (:

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Mon May 03, 2010 5:33 pm

ม่ายจิงดอก...ขอลืมขอลืมเฉยๆ afro
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Mon May 03, 2010 7:46 pm

ฮือฮือ น่ากลัวๆๆ แบร่

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Mon May 03, 2010 9:04 pm

น่ากัวโตงหนาย....น่าร๊ากจาตายอิอิ เขินเขิน
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 9:29 am

ฉลอง กระทู้ที่ 2000 อิอิ

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 6:40 pm

ชายโยววว sosad
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 9:23 pm

อิอิ โหลๆเทสๆๆ

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 9:25 pm

มาแว๊วก๊าบ เขินเขิน
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 9:42 pm

มาช้าาาาาาาาาา

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 9:57 pm

ขอพระอาภัยมณีจันทร์ด้วยขอรับ...พอดีรดน้ามต้นม้ายสามไร่...เดินปายเกบผากทำกาบข้าว...หุงข้าว..กวาดบ้าน..ถูบ้านฯลฯ เป๊กเลยรักนะมิมิ
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 10:11 pm

ม่ายอภัยจนกว่าจะได้ไปแด๊นซ์ แบร่

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 10:13 pm

ด้ายยยยยยเลนยนนนนนน afro
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 10:14 pm

วันหนายยยอ่ะะะะะเจ้านายยย อิอิ sosad

soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 10:16 pm

ปลาหมอทำไมไม่กล้าเล่นไฮโล ????

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Tue May 04, 2010 10:20 pm

ว่างไหรล่ะ
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Wed May 05, 2010 7:13 pm

เหอเหอ ง่า ไม่ช่วยตอบยังทามให้งงอีก ฮือฮือ

Oshi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Wed May 05, 2010 7:29 pm

งงที่หนายแค่มึนเฉยๆ lol!
soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Thu Jun 17, 2010 9:32 am

พี่โอชิ หมูกะทะกะแด๊นซ์ ยังรอนะเนี่ย ^^

soda@KT
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ   Wed Apr 10, 2013 10:10 pm

คิดถึงอาชีพนี้จัง

วันนั้น จนถึงวันนี้ กับเจ้าแม่คานทองค่ะ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3