dj.soda-rayong-fanclub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Welcome to dj.soda fanclub

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Latest topics
Forum
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 152 คน
สมาชิกล่าสุดคือ luckarisa

Post ทั้งหมด 2935 หัวข้อ in 341 subjects
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 9 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 9 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 360 คน เมื่อ Sat Aug 07, 2021 2:46 pm
Top posters
soda@KT
Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย I_vote_lcapGomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย I_voting_barGomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย I_vote_rcap 
Oshi
Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย I_vote_lcapGomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย I_voting_barGomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย I_vote_rcap 
สหายปราย (ปราย จักรพล)
zapjapan
•ปลายฟ้า•
~สหายปราย~
คุ ง น้ อ ง น า ง
aphutsaprong
phantom
pukem
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of dj.soda-rayong-fanclub on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of dj.soda-rayong-fanclub on your social bookmarking website
Affiliates
free forum

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
soda@KT
Admin
Admin
soda@KT

: 40

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย   Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย EmptyThu Aug 12, 2010 1:41 pm

วันนี้มีสิ่งดีดีมาเสนออีกแล้วค่ะ่
ก่อนอื่นสำหรับโปรแกรมนี้ต้องขอบอกขั้นตอนการสมัครก่อนนะคะ เพราะเค้าจ่ายเงินให้เราผ่านระบบธนาคารอินเตอร์เนท

1. สมัคร PayPal โดยบัตรเครดิตหรือบัตร K-Cyber Banking บัตรเดบิตธนาคารต่างๆก็ได้ค่ะ

2. สมัครGomez PEER

3. ดาวน์โหลดโปรแกรม ติดตั้ง ตั้งค่า

4. เปิดโปรแกรม รอรับเงินโลด

>> งานนี้มันทำยังไง

: เราแค่สมัครผ่านเวบขอโปรแกรม GomezPEER มาติดตั้งไว้ในเครื่อง แล้วก็ต่ออินเตอร์เนททิ้งไว้เลยครับ

>> แล้วมันได้เงินยังไง

: ทางเวบเค้าบอกว่า

1 วันจ่ายสูงสุด 1 ดอลล่า

1 นาทีจ่ายให้ 0.0005 ดอลล่า

เวบจ่ายเข้า PayPal ขั้นต่ำ 5 ดอลล่า

เวบจ่ายเข้า PayPal สูงสุด 45 ดอลล่าต่อเดือนเท่านั้น

จะปิดยอดทุกสิ้นเดือน ถ้าเดือนไหนทำไม่ถึง 5 ดอลล่า ทางเวบก็จะทบยอดไปเดือนหน้า ถ้าถึงหรือเกิน 5 ดอลล่า ทางเวบจะจ่ายเข้า PayPal ให้อัตโนมัตเลยคะ

>> แล้วเวบเค้าทำแบบนี้ทำไม เค้าได้อะไร

: ทาง Gomez จะนำข้อมูลการเข้าเวบต่างๆของเราว่า เข้าได้ช้าหรือเร็วแค่ไหน ติดปัญหาอะไรรึเปล่า เพื่อที่จะนำข้อมูลไปให้ลูกค้าของเค้าใช้ในการปรับปรุงและพัฒนาเวบให้ดียิ่งขึ้น และทาง Gomez กจะจ่ายเงินให้เราตอบแทนในฐานะที่ให้ข้อมูลกับเค้านั่นเอง

>> สมัครยังไง

: ตรงนี้ขอแบ่งออกเป็น 2 ส่วนนะคะ

ส่วนแรกคือการสมัครเปิดบัญชีกับ PayPal เพื่อรับเงินจาก Gomez

ส่วนที่สองคือการสมัคร Gomez

มาดูส่วนแรกกันก่อน สมัคร PayPal

สามารถเข้าไปสมัครได้ที่ https://www.paypal.com/th (เดี๋ยวนี้มีภาษาไทยแล้ว)

แต่ก่อนที่จะสมัคร PayPal ได้ ต้องมีบัตรเครดิต หรือ บัตรเดบิตธนาคารต่างๆค่ะ

ขั้นตอนการสมัคร PayPal

ส่วนที่สองสมัคร Gomez

1. คลิ๊กที่นี่ค่ะ https://www.gomezpeerzone.com/Apply.aspx?Referrer=soda53

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 711d87fb255c1bbd28c25457b81195d0

2. กรอกข้อมูลในช่องว่างให้ครบ ตรงช่อง I was referred by (user name) ให้ใส่ soda53 นะคะ (ชื่อผู้แนะนำ ถ้าใส่ชื่ออื่นโซดาจะไม่ได้ค่าแนะนำค่ะ)

3. จะเข้าไปที่หน้า account ของเรา ให้กด downloading เพื่อดาวน์โหลดโปรแกรม

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย Ae0d3e98f9cf3ee4b1f43a57f99d73c9

4. เลือกดาวน์โหลดที่ Download International PEER Install.exe (41 mb.)

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 5f41918cf9dfb84f41302ec20ebb2592

5. ติดตั้งโปรแกรม พอติดตั้งเรียบร้อยแล้วสักพักโปรแกรมจะเปิดขึ้นมาเอง (จากข้อมูลที่หามา บางครั้งใช้เวลาไม่กี่นาที แต่บางคนใช้เวลาร่วม 4 สัปดาห์เลยทีเดียว)น่าจะปรับปรุงแล้วนะคะของโซดาแปบเดียวเอง

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 7b82422bd30534d23f7abb54e47d592d

กรอกข้อมูลในช่องว่างให้ครบ

ตรงช่อง MachineName อาจจะมีชื่ออยู่แล้ว ถ้าไม่มีก็ตั้งตามใจชอบเลยครับ แต่ถ้าตั้งแล้ว เปลี่ยนไม่ได้แล้วนะคะ

ตรง Network Connection จะขออธิบายดังนี้

คนที่ต่อเนทกับสายโทรศัทพ์บ้าน ต่อเข้าโมเด็มความเร็ว 56k ของให้เลือกที่ 56 นะคะ

คนที่ต่อเนทกับสายโทรศัพท์บ้านแบบพิเศษ หรือที่ต่อกับสายที่เค้าติดตั้งให้ตอนซื้อเพกเก็จอินเตอร์เนทให้เลือกที่ ISDN นะคะ

คนที่ต่อเนทผ่านระบบอื่นนอกจากนี้เช่น ต่อกับแอร์การ์ด ต่อกับซิมโทรศัพท์ ให้เลือกที่ DSL นะคะ

ข้อมูลของ Network พวกนี้ศึกษาจากการหาข้อมูลผ่าน Google นะคะ หากผิดพลาดก็ขออภัยด้วย

ติ๊กที่ Launch PEER window at startup

กด SAVE แล้วรอโปรแกรมทำงานดังรูป

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย Ac46a2fed99934f5c6794647079f3ef8

ตรงนี้บางที่ก็บอกว่ารอนาน แต่สำหรับของโซดามันขึ้นมาเลยคค่ะ แต่จะรอนานก็ตรงที่รอให้มันเชื่อมต่อกับระบบเวบ Gomez นี่แหละ อาจจะใช้เวลานานสักหน่อย นั่งรอไปเถอะค่ะ ใจเย็นๆ แล้วมันก็จะขึ้นมาดังรูปคะ

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 1d8dc439353647697a81d1bec6cac945

เราสามารถปิดหน้าต่างได้เพราะโปรแกรมจะไปอยู่ที่ taskbar ด้านล่างขวาค่ะ

6. ไปที่ http://www.gomezpeerzone.com/ ทำการ Login เข้าหน้า Accout Home ของเรา

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 9fa1581f9a050d4b7a6534f7fbbc8b8b

7. เลือกที่ Set up a Payment Account

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย Fc161641c79c3b79cb18e2af968a62ec

กรอกข้อมูลในช่องว่างให้ครบ โดยทุกอย่างกรอกเป็นภาษาอังกฤษนะคะ (ตรงช่อง Mailing address ใส่เลขที่บ้านจนถึงตำบล , ต้องช่อง City ใส่ อำเภอและจังหวัด) ข้อมูลที่ใส่ใช้ข้อมูลเดียวกับ PayPal นะคะ

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 400a5aa631cd79b4385a8b074e20ce8f

ต้อง Payment Vendor ให้เลือก PayPal

ส่วนที่ติ๊ก 3 ช่อง ก็ติ๊กให้หมด อย่าให้เหลือ

เสร็จแล้วก็กดปุ่มเขียว เป็นอันเสร็จ

8. ไปเลือกที่ PayPal

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย E062fa50d518209d68416e520ef769d7

ทำการ Login เข้าไปที่ PayPal เช็คเงินตามปกติแล้วก็ Logout ได้เลย (เข้าไปเพื่อให้ Gomez รู้ว่าเราใช้บัญชีอะไร)
ถ้ายังไม่ได้สมัครก็จัดการสมัครให้เรียบร้อยนะคะ
เดี๋ยวดูวิธีสมัครอย่างละเอียดอีกครั้งค่ะมาต่อขั้นตอนตรงนี้ก่อนนะคะ

9. ไปที่ http://www.gomezpeerzone.com/ ทำการ Login เข้าหน้า Accout Home ของเราอีกครั้ง คราวนี้ไปที่ Update Mailing Information

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย 2de66905e769b9a5dad4c46be62fa092

ถ้าไม่มีข้อมูลอยู่ หรือ ข้อมูลผิดก็กรอกใหม่เพื่อความแน่นอนค่ะ
Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย Cd9dc5cd8ee4f1e6d15cd9dde5910bb0

เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ

ขึ้นไปข้างบน Go down
https://djsoda-fanclub.thai-forum.net
soda@KT
Admin
Admin
soda@KT

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย   Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย EmptyThu Aug 12, 2010 1:46 pm

>> มีวิธีทำเงินให้ถึง 45 ดอลล่ามั้ย เพราะจากการคำนวณดูแล้วได้น้อยมากเลย

: มีค่ะ วิธีง่ายๆเลยก็คือ หาคนมาสมัครต่อจากเราค่ะ แล้วเงินจะเพิ่มขึ้น (จากการหาข้อมูล ไม่มีที่ไหนยืนยันว่า ได้เพิ่มขึ้นมามากแค่ไหน เพิ่มขึ้นในลักษณะไหน แต่ว่าเค้าก็บอกว่ามันเพิ่มขึ้นจริงๆค่ะ)

>> สถานะของเรามี 3 สถานะ

: ครับ จะขออธิบายดังนี้ค่ะ

- Pending สถานะนี้ gomez จะตรวจสอบการสมัคร ประมาณ 14 วันทำการ การตรวจสอบจะดูจาก การรันโปรแกรม(Online Time และ Processing Time) ดังนั้นเมื่อสมัครแล้ว ให้รันโปรแกรมขณะออนไลน์ อย่างสม่ำเสมอ หากทาง gomez ตรวจสอบ และผ่าน จะมีสถานะเป็น Active

(**สถานะ Pending นี้ หากยอดเงินเราถึงกำหนด 5 ดอลล่า แล้ว ก็จะยังไม่ได้รับการจ่าย จนกว่าสถานะเราเป็น Active แต่ก็จะสะสมยอดไปเรื่อยๆ ดังนั้นให้รันโปรแกรมอย่างสม่ำเสมอ มิเช่นนั้น ยอดจะเหลือ 0 ดอลล่า)

- Active ให้รันโปรแกรมขณะออนไลน์ อย่างสม่ำเสมอ

- Inactive สถานะนี้แสดงว่าคุณไม่ได้รันโปรแกรมแต่อย่างใดเลย หรือ มีการรันโปรแกรม น้อยกว่า 30 ชั่วโมง ในเดือนนั้น

******เพิ่มเติมเทคนิค วิธีทำให้ GOMEZPEER เปลี่ยนสถานะ เป็น ACTIVE ให้เร็วขึ้น ****

เนื่องจากว่าเห็นมีหลายคนสงสัยว่าสมัครเข้า GOMEZ PEER มาตั้งนานแล้ว ทำไมสถานะไม่เปลี่ยนเป็น ACTIVE ซะที

หลังจากลอง search หาข้อมูลดูแล้ว ประกอบกับการทดลองเองด้วย คิดว่าวิธีที่จะทำให้สถานะเปลี่ยนเป็น ACTIVE ได้เร็วขึ้น อาจจะมีปัจจัยดังนี้ค่ะ

1. ออนไลน์มากกว่า 1 เครื่องขึ้นไป

- สำหรับเว็บมาสเตอร์นั้นใช้ login ของโกเมสออนไลน์อยู่หลายเครื่องอยู่แล้ว และจากการที่ได้ลอง search หาข้อมูลดู มีหลายคนที่บอกว่า ตอนแรกสถานะไม่เปลี่ยนซะที แต่พอเอาโปรแกรมไปลงอีกเครื่องนึงโดยตั้งชื่อเครื่อง(machine name) ไม่เหมือนเครื่องแรก แต่ใช้ username ของโกเมสเดิม แล้วออนไลน์ทั้ง 2 เครื่อง ปรากฏว่าสถานะเปลี่ยนเป็น ACTIVE เร็วมาก บางคนเปลี่ยนทันที บางคนเปลี่ยนในวันรุ่งขึ้นเลย ดังนั้นนี่ก็อาจเป็นปัจจัยหนึ่งที่ช่วยเร่งการเปลี่ยนสถานะค่ะ

(ลองมา 3 วันละ ยังไม่เปลี่ยนเลย สงสัยว่าเค้าทำโปรแกรมให้ดีขึ้น แก้ไขการโกงล่ะมั้ง)

2. ออนไลน์ติดต่อกันเกิน 24 ชม. ขึ้นไป

- จากการหาข้อมูลมา บางคนใช้เวลาออนไลน์เยอะ เปิดเครื่องไว้ทั้งวันทั้งคืน ก็ทำให้เปลี่ยนสถานะได้เร็วขึ้นค่ะ
ดังนั้นใครที่สมัครมาตั้งนานแล้วสถานะไม่เปลี่ยนซะที ยังไงก็ลองเอาไปทำดูนะคะ น่าจะพอช่วยได้ค่ะ หรือถ้าใครมีวิธีอื่นหรือจะแนะนำว่าปัจจัยที่ว่ามาเกี่ยวข้องมากน้อยแค่ไหน

เพิ่มเติมข้อมูล

1. คุณสมบัติของเครื่องคอม

Windows XP, NT, 2000 or 2003

Pentium III or better CPU

128 MB RAM

100 MB of free hard disk space

2. คอม 1 เครื่องสมัครได้เพียง 1 คนเท่านั้น (คอม 1เครื่องเท่ากับ 1 IP , คน 1 คนที่สมัครเท่ากับ 1 ID) เวบกำหนดไว้ว่า 1 IP สมัครได้ 1 ID เท่านั้น แต่ว่าโปรแกรม 1 โปรแกรมสามารถลงชื่อใช้ได้หลายคนค่ะ

3. ที่สถานะ PENDING เงินจะขึ้นช้าหน่อย แต่ถ้าเราเปลี่ยนสถานะเป็น ACTIVE เมื่อไหร่เงินจะขึ้นเร็วกว่าเดิมค่ะ

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมกว่านี้จะอัพผ่านเวบให้นะคะ

มีข้อสงสัยติดต่อทาง msn หรือ email ได้ที่ dj.soda@hotmail.com
https://djsoda-fanclub.thai-forum.net
soda@KT
Admin
Admin
soda@KT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย   Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย EmptyThu Aug 12, 2010 2:23 pm

ส่วนวิธรการสมัคร paypal ไปดูที่นี่เลยค่ะ http://www.makemoney-school.com/howpaypal-signup.html

Gomez PEER หารายได้แค่เปิดเนตไม่มีค่าใช้จ่าย
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1