dj.soda-rayong-fanclub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Welcome to dj.soda fanclub

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar
Latest topics
Forum
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 152 คน
สมาชิกล่าสุดคือ luckarisa

Post ทั้งหมด 2935 หัวข้อ in 341 subjects
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 4 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 4 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 360 คน เมื่อ Sat Aug 07, 2021 2:46 pm
Top posters
soda@KT
แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ I_vote_lcapแบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ I_voting_barแบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ I_vote_rcap 
Oshi
แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ I_vote_lcapแบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ I_voting_barแบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ I_vote_rcap 
สหายปราย (ปราย จักรพล)
zapjapan
•ปลายฟ้า•
~สหายปราย~
คุ ง น้ อ ง น า ง
aphutsaprong
phantom
pukem
Navigation
 Portal
 Index
 รายชื่อสมาชิก
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)
 ช่วยเหลือ
 ค้นหา
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of dj.soda-rayong-fanclub on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of dj.soda-rayong-fanclub on your social bookmarking website
Affiliates
free forum

แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
soda@KT
Admin
Admin
soda@KT

: 40

แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ   แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ EmptyMon Mar 08, 2010 8:48 pm

1. สัตว์ชนิดใดต่อไปนี้ที่คุณเกลียดมากที่สุด
ก. แมงมุม
ข. แมลงสาบ
ค. ตุ๊กแก
ง. ตะขาบ

2. ขณะที่คุณกำลังเดินอยู่บนสะพานลอย เพื่อที่จะข้ามถนนไปห้างสรรพสินค้า คุณเจอขอทานบริเวณบันไดทางลง และคุณให้เงินแก่ขอทาน ( ใจบุญมากๆ ) คุณคิดว่าขอทานคนนั้นมีลักษณะอย่างไร
ก. ตาบอด
ข. พิการ
ค. คนแก่
ง. เด็ก

3. คุณนัดกะเพื่อนๆ ไปเที่ยวทะเลและแวะกินอาหารทะเลด้วยกันอย่างเอร็ดอร่อย ทุกคนทานอาหารเหมือนๆ กัน เมื่อไปถึงที่พักปรากฏว่าคุณเกิดท้องเสีย แต่เพื่อนๆ ไม่เป็นอะไรเลย ( กระเพาะหนามากๆ) คุณคิดว่าอาหารทะเลชนิดใด เป็นสาเหตุให้คุณท้องเสีย
ก. กุ้ง
ข. หอย
ค. ปู
ง. ปลา
จ. ปลาหมึก

4. ในวันหยุด คุณเดินทางโดยเครื่องบินไปยังสถานที่ท่องเที่ยวที่คุณอยากจะไปพักผ่อน ขณะนี้คุณนั่งเครื่องบินมาได้ครึ่งทางแล้วคุณคิดว่าด้านล่างของเครื่องบิน เป็นอะไร
ก. อาคารบ้านเรือน
ข. ทะเล
ค. ป่าไม้
ง. ทุ่งหญ้า

เฉลย

1. สัตว์ที่คุณเกลียดสื่อถึงนิสัยบางอย่างที่เมื่อคุณพบในตัวคนรักหรือคนที่คุณ กำลังให้ความสนใจ คุณจะเลิกคบและเลิกให้ความสนใจคนๆนั้นทันที
ก. แมงมุม สื่อถึง ความลึกลับน่ากลัว
ข. แมงสาบ สื่อถึง ความไม่แน่นอน ลังเลใจ
ไม่มีความเป็นผู้นำ
ค. ตุ๊กแก สื่อถึง ความเจ้าเล่ห์ไม่จริงใจ
ง. ตะขาบ สื่อถึง ความสนิทสนมเพื่อหวังผลประโยชน์บางอย่าง

2. ลักษณะของขอทาน สื่อถึง บุคคลที่มีความสำคัญหรือจำเป็นต่อชีวิตของคุณ ซึ่งจะทำให้ชีวิตคุณเปลี่ยนไปในทางที่ดี แต่คุณไม่ได้ให้ความสำคัญกับคนๆนั้น
ก. คนตาบอด สื่อถึง คนรัก หรือเพื่อน
ข. คนพิการ สื่อถึง ญาติพี่น้อง
ค. คนแก่ สื่อถึง พ่อแม่
ง. เด็ก สื่อถึง ตัวของคุณเอง

3. อาหารทะเลที่ทำให้คุณท้องเสีย สื่อถึงข้อบกพร่องของคุณที่ควรระมัดระวัง เพราะอาจทำให้เพื่อนๆ รู้สึกไม่ดีกับคุณ
ก. กุ้ง สื่อถึง ความไม่มั่นใจในตัวเอง ลังเล ตัดสินใจด้วยตัวเองไม่ได้ต้องขอคำปรึกษาจากคนอื่นอยู่ตลอดเวลา
ข. หอย สื่อถึง ความขี้เกรงใจ จนบางครั้งมากเกินไป
ค. ปู สื่อถึง ความเป็นคนไม่แน่นอน เจ้าอารมณ์ เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย
ง. ปลา สื่อถึง ความเป็นคนไม่รู้จักพอ เอาแต่ใจตัวเอง ต้องการความสมบูรณ์แบบอยู่ตลอดเวลา ทำให้บางครั้งคุณอาจแสดงกิริยาเกินหน้าเกินตาเพื่อนๆ
จ. ปลาหมึก สื่อถึง การเอาเรื่องส่วนตัวของเพื่อนๆมาพูดในที่สาธารณะ

4. สิ่งที่คุณเห็นอยู่ด้านล่างสื่อถึงปัญหาในชีวิตที่คุณอยากจะหนีไปให้พ้น
ก. อาคารบ้านเรือน สื่อถึง ปัญหาที่เกิดจากที่ทำงาน การเรียน หรือความสัมพันธ์ของคุณกับเพื่อนร่วมงาน
ข. ทะเล สื่อถึง ปัญหาเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นจากตัวคุณเอง
ค. ป่าไม้ สื่อถึง ปัญหาภายในครอบครัว หรือเรื่องราวความรักของคุณ
ง. ทุ่งหญ้า สื่อถึง ปัญหาที่เกิดจากเพื่อนหรือความสัมพันธ์ของคุณกับคนรอบข้าง
เป็นอย่างไรบ้างครับ ตรงกับใครบ้างไหม สำหรับผมก็ตรงบ้างแหล
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://djsoda-fanclub.thai-forum.net

แบบทดสอบทายนิสัย แม่นมากๆค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1